![Image](admin/assets/cdn/img/gRYS9jNDir_1673947464.jpg)
สกสค. ร่วมพิธีมอบเครื่องหมายเชิดชูเกียรติ “คุรุสดุดี” ประจำปี 2565
ในงานวันครู ครั้งที่ 67 พ.ศ. 2566
นางสาวตรีนุช เทียนทอง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานในพิธีมอบเครื่องหมายเชิดชูเกียรติ “คุรุสดุดี” ประจำปี 2565 แก่ผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาผู้ปฏิบัติตนตามจรรยาบรรณของวิชาชีพ จำนวน 688 คน เพื่อยกย่องเชิดชูเกียรติคุณและส่งเสริมให้ผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษามีขวัญกำลังใจในการปฏิบัติหน้าที่ ในงานวันครูครั้งที่ 67 พ.ศ. 2566 ภายใต้แนวคิด “พลังครู คือ หัวใจของการพลิกโฉมคุณภาพการศึกษา”
ในส่วนของสำนักงานคณะกรรมการ สกสค. นางสาววรพรรณ จริตธรรม รองเลขาธิการคณะกรรมการ สกสค. ร่วมพิธี และร่วมแสดงความยินดีแก่ผู้ที่ได้รับมอบเครื่องหมายเชิดชูเกียรติ “คุรุสดุดี” ในครั้งนี้ด้วย นอกจากนี้ โรพยาบาลครู ยังให้บริการตรวจคัดกรองหาเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) และบริการตรวจคัดกรองต้อกระจกให้แก่ครูและบุคลากรทางการศึกษาที่มาร่วมงาน เมื่อวันที่ 17 มกราคม 2566 ณ หอประชุมคุรุสภา กระทรวงศึกษาธิการ
ดวงกมล : ข่าว
กัลยรัตน์ : ภาพ
สำนักอำนวยการ สกสค.
สำนักงานเลขาธิการคุรุสภา : ภาพ